Chuyển đổi quang điện Converter TP-LINK MC100CM

Chuyển đổi quang điện Converter TP-LINK MC100CM

The MC100CM is a media converter designed to convert 100BASE-FX fiber to 100Base-TX copper media or vice versa. Designed under IEEE 802.3u 10/100Base-TX and 100Base-FX standards, the MC100CM is designed for use with multi-mode fiber cable utilizing the SC-Type connector. The MC100CM supports longwave (LX) laser specification at a full wire speed forwarding rate. It works at 1310nm on both transmitting and receiving data.

780.000

  • Mô tả
  • Thông tin bổ sung
  • Đánh giá (0)
  • Phân phối toàn quốc

Mô tả

Chuyển đổi quang điện Converter TP-LINK MC100CM

  • MC100CM là một bộ chuyển đổi quang điện chuyên dùng để chuyển đổi tín hiệu chuẩn 100BASE-FX cáp quang sang chuẩn 100BASE-TX cáp đồng và ngược lại.
  • Bộ chuyển đổi quang điện media converter MC100CM được sản xuất theo chuẩn IEEE 802.3u (10/100Base-TX và 100Base-FX). MC100CM còn hỗ trợ kết nối ở chế độ single-mode dùng trong kiểu kết nối SC-type.
  • Bộ chuyển đổi quang điện media converter Tp LINK MC100CM hỗ trợ đặc tính bước sóng dài(LX) khi tốc độ chuyển tiếp tín hiệu đầy đủ khi làm việc ở bước sóng 1310nm ở cả truyền và nhận dữ liệu
  • Bộ chuyển đổi quang điện converter còn có khả năng hoạt động độc lập, tự động điều chỉnh chế độ duplex trên cổng TX và có đèn led hiển thị trạng thái hoạt động. MC100CM truyền tải với khoảng cách rất lớn, nếu sử dụng cáp quang ở chế độ single-mode có thể lên tới khoảng cách 2km
  • Bộ chuyển đổi quang điện media converter Tp Link MC100CM có nguồn ngoài hỗ trợ để đảm bảo hoạt động của thiết bị liên tục lâu dài mà vẫn ổn định.

Thông số hoạt động Chuyển đổi quang điện Converter TP-LINK MC100CM

MEDIA CONVERTER & MODULE
Standards and ProtocolsIEEE 802.3, IEEE 802.3u, IEEE 802.3x
Basic FunctionHalf/Full-Duplex transfer mode for FX port
Full Duplex Flow Control (IEEE 802.3x)
Half Duplex Flow Control (Backpressure)
Extends fiber distance up to 2km
Link Fault Passthrough and Far End Fault minimize the loss caused by link failure timely
Ports1 100M SC port
1 100M RJ45 port (Auto MDI/MDIX)
Network Media 10BASE-TUTP category 3, 4, 5 cable (maximum 100m)
EIA/TIA-568 100Ω STP (maximum 100m)
Network Media 100BASE-TUTP category 5, 5e cable (maximum 100m)
EIA/TIA-568 100Ω STP (maximum 100m)
Network Media 100BASE-FXMulti-mode Fiber
LED IndicatorsPWR, FDX/Col, Link/Act, SPD
Dimensions (W*D*H)3.7*2.9*1.1 in. (94.5*73.0*27.0 mm)
Power SupplyExternal power supply
Safety & EmissionFCC, CE
EnvironmentOperating Temperature: 0℃~40℃ (32℉~104℉)
Storage Temperature: -40℃~70℃ (-40℉~158℉)
Operating Humidity: 10%~90% non-condensing
Storage Humidity: 5%~90% non-condensing

Thông tin bổ sung

Đơn vị

Cái

Chủng loại

Loại

Tốc độ truyền dữ liệu

10/100Mbps

Hãng sx

Xuất xứ

,

Reviews

Chưa có đánh giá nào.


Hãy là người đầu tiên nhận xét “Chuyển đổi quang điện Converter TP-LINK MC100CM”

Viễn thông Đại Dương chuyên cung cấp, phân phối toàn quốc tất cả các sản phẩm cáp và thiết bị viễn thông. Dây cáp điện thoại, cáp quang, cáp mạng LAN Cat5e cat6, cáp đồng trục, cáp phòng cháy pccc, cáp hầm lò, phòng nổ, cáp tổng đài, cáp luồng PCM,... Tất cả các thiết bị đấu nối cáp đồng cáp quang....

Bán hàng và vận chuyển toàn quốc, Giá luôn tốt nhất, uy tín, vận chuyển nhanh nhất

Hotline toàn quốc: 02439905567 - 02436556886 - Hotline (24/7): 0912228599 - 0982228599

LIÊN HỆ NGAY VỚI CAPDIENTHOAI.VN

Liên hệ với chúng tôi để được có chuyên gia về lĩnh vực viễn thông có kinh nghiệm trên 15 năm, tư vấn giải đáp giúp các bạn, lựa chọn được dây cáp đúng chủng loại với mức giá hợp lý.

    • + TP HÀ NỘI- MIỀN BẮC + MIỀN TRUNG - Hotline: 0906228599 | 098228599
    • - Văn phòng 1 : Bưu Điện Đức Hòa. Số 2 ngõ 44 Đức Giang, Q. Long Biên, Hà Nội
    • - Văn phòng 2 : Tầng 17, Tòa nhà Vp3 Bán đảo Linh Đàm, Q. Hoàng Mai, Hà Nội
    • - Tổng kho Hn : Kho Kim Khí, Số 104 Đức Giang, quận Long Biên, TP. Hà Nội.
    • + KHU VỰC TP. HCM – MIỀN NAM - Hotline: 0906228599 | 098228599
    • - Văn phòng : Tòa Petroland, Số 2 đường 62, P. Bình Trưng Đông, Q.2, TP.HCM
    • - Kho hàng : 409/108/18, TCH13, KP2, tổ 32, P. Tân Chánh Hiệp, Q.12, TP.HCM
      • -----------------------------------------------------------+++-----------------------------------------------------------