Chuyển đổi quang điện Converter Optone OPT-1200S80

Chuyển đổi quang điện Converter Optone OPT-1200S80

Chuyển đổi quang điện Converter Optone OPT-1200S80 (10/100M   Single-mode   WDM   1310/1550nm   80km) là bộ chuyển đổi quang sang Fast Ethernet (10/100M). Cung cấp cấp giải pháp quang hóa mạng cáp đồng với chi phí thấp và hiệu quả. Dễ dàng cho việc cài đặt, nâng cấp và mở rộng hệ thống mạng nội bộ . Khoảng cách truyền tín hiệu bằng cáp quang có thể lên tới 120Km với cáp Single-mode. Chuyển đổi quang điện Converter Optone OPT-1200S80 có kích thước nhỏ gọn dễ sử dụng gồm1 cổng kết nối điện RJ45 sử dụng cáp mạng UTP và 1 cổng kết nối quang đầu kết nối SC, FC hoặc ST sử dụng cáp Multi-mode hoặc Single-mode.  Tự động nhận tín hiệu cáp thẳng hoặc cáp chéo, hỗ trợ 2 chế độ Full/Half-duplex.  Được thiết kế nhỏ gọn, không cần cấu hình chỉ cần cắm là chạy. Ứng dụng lớn trong FTTx.

  • Mô tả
  • Thông tin bổ sung
  • Đánh giá (0)
  • Phân phối toàn quốc

Mô tả

Chuyển đổi quang điện Converter Optone OPT-1200S80 (10/100M   Single-mode   WDM   1310/1550nm   80km) là bộ chuyển đổi quang sang Fast Ethernet (10/100M). Cung cấp cấp giải pháp quang hóa mạng cáp đồng với chi phí thấp và hiệu quả. Dễ dàng cho việc cài đặt, nâng cấp và mở rộng hệ thống mạng nội bộ . Khoảng cách truyền tín hiệu bằng cáp quang có thể lên tới 120Km với cáp Single-mode. Chuyển đổi quang điện Converter Optone OPT-1200S80 có kích thước nhỏ gọn dễ sử dụng gồm1 cổng kết nối điện RJ45 sử dụng cáp mạng UTP và 1 cổng kết nối quang đầu kết nối SC, FC hoặc ST sử dụng cáp Multi-mode hoặc Single-mode.  Tự động nhận tín hiệu cáp thẳng hoặc cáp chéo, hỗ trợ 2 chế độ Full/Half-duplex.  Được thiết kế nhỏ gọn, không cần cấu hình chỉ cần cắm là chạy. Ứng dụng lớn trong FTTx.

Thông số kỹ thuật Chuyển đổi quang điện Converter Optone OPT-1200S80

Model OPT-1200S80 Khoảng cách truyền cáp quang : 80km – Đầu nối điện: RJ45 -Đầu nối quang: SC, FC

Loại cáp Single Mode : Dual Fiber

Bước sóng quang (nm): TX-1310, RX-1550 -Tốc độ truyền dữ liệu: 10/100 Mbps

Chuẩn giao tiếp • 100Base-TX • 100Base-FX • IEEE802.3u • IEEE 802.3ab • IEEE 802.3x

Đèn LED: POWER, FX LINK/ACT, 100, TP LINK/ACT, FDX/COL. – Điện áp: 100 to 240VAC 50 to 60Hz

Kích thước: (mm) 94 x 70 x 26mm (D x W x H) – Trọng lượng (g): 500

Chức năng chính của Chuyển đổi quang điện Converter Optone OPT-1200S80

1. Tương thích chuẩn IEEE802.3 10Base-T, IEEE802.3u 100Base-TX/FX

2.  Hỗ trợ tự động kết nối MDI/MDI-X, tự động tương thích 10M/100M

3. Hỗ trợ truyền dẫn không đồng bộ Full/Half duplex

4. Sử dụng nguồn AC hoặc DC, Plug-and-play, dễ dàng lắp đặt

5. Mở rộng khoảng cách từ 2Km (Multimode) lên 120Km (Singlemode)

6. Có thể lắp trong khung giá tập trung cao 2U, rộng 19 inch (RACK200)

Các dòng sản phẩm tương tự

Model
Mô tả
OPT-1100
10/100M   Multi-mode   1310nm   2km
OPT-1100S25
10/100M   Single-mode   1310nm   25km
OPT-1102S2
10/100M   Single-mode   1310nm   25km   2*RJ45 ports
OPT-1100S40
10/100M   Single-mode   1310nm   40km
OPT-1100S60
10/100M   Single-mode   1310nm   60km
OPT-1100S100
10/100M   Single-mode   1550nm   100km
OPT-1100S120
10/100M   Single-mode   1550nm   120km
OPT-1200S25
10/100M   Single-mode   WDM   1310/1550nm   25km
OPT-1200S40
10/100M   Single-mode   WDM   1310/1550nm   40km
OPT-1200S80
10/100M   Single-mode   WDM   1310/1550nm   80km

Thông tin bổ sung

Đơn vị

Cái

Chủng loại

Loại

Tốc độ truyền dữ liệu

10/100Mbps

Hãng sx

Xuất xứ

,

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.


Hãy là người đầu tiên nhận xét “Chuyển đổi quang điện Converter Optone OPT-1200S80”

Viễn thông Đại Dương chuyên cung cấp, phân phối toàn quốc tất cả các sản phẩm cáp và thiết bị viễn thông. Dây cáp điện thoại, cáp quang, cáp mạng LAN Cat5e cat6, cáp đồng trục, cáp phòng cháy pccc, cáp hầm lò, phòng nổ, cáp tổng đài, cáp luồng PCM,... Tất cả các thiết bị đấu nối cáp đồng cáp quang....

Bán hàng và vận chuyển toàn quốc, Giá luôn tốt nhất, uy tín, vận chuyển nhanh nhất

Hotline toàn quốc: 02439905567 - 02436556886 - Hotline (24/7): 0912228599 - 0982228599

LIÊN HỆ NGAY VỚI CAPDIENTHOAI.VN

Liên hệ với chúng tôi để được có chuyên gia về lĩnh vực viễn thông có kinh nghiệm trên 15 năm, tư vấn giải đáp giúp các bạn, lựa chọn được dây cáp đúng chủng loại với mức giá hợp lý.

    • + TP HÀ NỘI- MIỀN BẮC + MIỀN TRUNG - Hotline: 0912228599 | 0982228599
    • - Văn phòng 1 : Bưu Điện Đức Hòa. Số 2 ngõ 44 Đức Giang, Q. Long Biên, Hà Nội
    • - Văn phòng 2 : Tầng 17, Tòa nhà Vp3 Bán đảo Linh Đàm, Q. Hoàng Mai, Hà Nội
    • - Tổng kho Hn : Kho Kim Khí, Số 104 Đức Giang, quận Long Biên, TP. Hà Nội.
    • + KHU VỰC TP. HCM – MIỀN NAM - Hotline: 0906228599 | 0982228599
    • - Văn phòng : Tòa Petroland, Số 2 đường 62, P. Bình Trưng Đông, Q.2, TP.HCM
    • - Kho hàng : 409/108/18, TCH13, KP2, tổ 32, P. Tân Chánh Hiệp, Q.12, TP.HCM
      • -----------------------------------------------------------+++-----------------------------------------------------------